ĐOÀN LUẬT SƯ TỈNH NGHỆ AN

VĂN PHÒNG LUẬT SƯ SỐ 1 NGHỆ AN

Địa chỉ: P.102, Tầng 1 Tòa nhà VCCI, Số 1, Đại Lộ V.I.Lê Nin, Vinh, Nghệ An

Điện thoại: 0238 386 3939 - 091 234 1585

Logo
Quyết định tuyên bố văn bản công chứng vô hiệu được quy định như thế nào?
News Post15:46 22/06/2018
Quyết định tuyên bố văn bản công chứng vô hiệu được quy định như thế nào?

 

Quyết định tuyên bố văn bản công chứng vô hiệu được quy định như thế nào? Chào mọi người, em có một vấn đề hi vọng được các anh chị trong Thư ký luật giải đáp. Em là sinh viên ngành kỹ thuật, nên không có điều kiện tìm hiểu pháp luật nhiều. Nay vì lý do cá nhân nên em đang gặp những khó khăn về pháp lý tố tụng. Cho em hỏi: Quyết định tuyên bố văn bản công chứng vô hiệu được quy định như thế nào? Và văn bản pháp luật nào quy định về điều này? Mong Ban biên tập Thư Ký Luật trả lời giúp em. Xin cám ơn! 

  • Quyết định tuyên bố văn bản công chứng vô hiệu được quy định tại Điều 400 Bộ luật tố tụng dân sự 2015, theo đó:  

    1. Tòa án có thể chấp nhận hoặc không chấp nhận đơn yêu cầu tuyên bố văn bản công chứng vô hiệu.

    2. Trường hợp chấp nhận đơn yêu cầu thì Tòa án ra quyết định tuyên bố văn bản công chứng vô hiệu. Trong quyết định này, Tòa án phải quyết định về hậu quả pháp lý của việc tuyên bố văn bản công chứng vô hiệu theo quy định của pháp luật.

    Trên đây là trả lời của Ban biên tập Thư Ký Luật của Văn phòng Luật sư số 1 Nghệ An về quyết định tuyên bố văn bản công chứng vô hiệu, được quy định tại Bộ luật tố tụng dân sự 2015. Bạn vui lòng tham khảo văn bản này để có thể hiểu rõ hơn. 

    Trân trọng! 

Nguồn tin: Vpls Số 1 Nghệ An


VĂN PHÒNG LUẬT SƯ SỐ 1 NGHỆ AN

Địa chỉ: P.102, Tầng 1 Tòa nhà VCCI, Số 1, Đại Lộ V.I.Lê Nin, Vinh, Nghệ An

Điện thoại: 0238 386 3939 - 091 234 1585

Email: luatsuso1nghean@gmail.com; anthanhvinh@gmail.com

Trưởng văn phòng: Luật sư Nguyễn Quang Hảo

top

Online: 1

Lượt truy cập: 182463